THPT Che Guevarahttps://cheguevara.edu.vn/uploads/thptcgvr-logo.png
Thứ sáu - 27/10/2023 22:00
Tuần lễ hưởng ứng Ngày chuyển đổi số Quốc gia 10/10/2023 của Trường THPT Chê Ghê-va-ra.
Từ ngày 13, 14/10; 24/10 - 28/10 BGH, Đoàn trường phối hợp với Đội Quản lí hành chính Công an Huyện Mỏ Cày Nam, đội ngũ nhân viên kinh doanh của VNPT Mỏ Cày Nam, Viettel Mỏ Cày Nam tổ chức các hoạt động chuyển đổi số dành cho học sinh bao gồm cài đặt chữ kí số, định danh điện tử mức 2. Qua 06 ngày thực hiện kết quả có hơn 500 lượt học sinh thực hiện thành công.
Hoạt động nhân viên kỹ thuật VNPT hỗ trợ Học sinh cài đặt chữ kí số VNPT SmartCA
Hoạt động học sinh định danh điện tử mức 2 nhân viên Viettel hỗ trợ cài đặt Sim chính chủ cho các em học sinh
“Với nhiệt huyết tràn đầy, với nghị lực và ý chí vươn lên mạnh mẽ, Tuổi trẻ Việt Nam hãy ra sức học tập, lao động, rèn luyện để ngày càng tiến bộ, có tâm trong, trí sáng, hoài bão lớn ” (Phát biểu của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại Đại hội Đại biểu toàn quốc Đoàn TNCS Hồ Chí Minh lần thứ X, nhiệm kỳ 2012 - 2017)